GeeK AnD ThE GanG

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

............. SME # 4 .............

วิธีแก้ปัญหา

soul_eater
    soul_eater
    GeeK Owner
    GeeK Owner

วิธีแก้ปัญหา Empty วิธีแก้ปัญหา

ตั้งหัวข้อ  soul_eater Sun Nov 08, 2009 1:18 pm

วิธีแก้ปัญหา สำหรับผู้ที่ Login เว็บบอร์ดไม่ได้

หากใช้ Internet Explorer Browser ให้แก้ไขดังต่อไปนี้ (สำหรับเวอร์ชั่น 6-7-8 วิธีการก็ใกล้เคียงกันครับ)

1. ให้เข้าไปที่แถบ tool แล้วเลือกที่ internet option

2. ช่อง Browser History ให้เลือกที่ Delete

3. จะมีหน้าต่างใหม่เด้งขึ้นมา ให้เลือก delete Cookies แล้วตอบ yes หรือ ok

สำหรับ IE เวอร์ชั่นอื่นๆที่มีวิธีการไม่ตรงกับข้างต้น ให้ลองหาวิธีลบ Cookies ดูนะครับ ไม่ยากครับ

หากยังไม่หายอีก ให้ลองเปลี่ยนมาใช้ Browser อื่นๆครับ เช่น Firefox, Chrome, opera...etc ดูครับ

เข้าห้องแชทไม่ได้

ปัญหานี้หลักๆแล้วมีหลายสาเหตุนะครับ

1. ให้ลองเคลียร์ไฟล์ในเบราเซอร์ดูครับ โดย IE เข้าไปที่ tool---internet option แล้วเลือก delete file ครับ

2. อาจเป็นที่อินเตอร์เน็ตครับ อันนี้แก้ไขไม่ได้ ต้องรอให้ผู้บริการอินเคอร์เน็ตทำการปรับปรุงครับ

3. ไม่ได้อัพเดท Flash Player เนื่องจากตัวห้องแชทนั้นรันด้วย flash ดังนั้นจำเป็นต้องอัพเดท flash player เป็นรุ่นล่าสุดก่อน โดยสามารถเข้าไปอัพเดทได้ที่เว็บของ adobe

โพสแล้วกระทู้โดนล็อก

เป็นบักของบอร์ดที่ผมเองยังหาวิธีแก้ไขไม่ได้ครับ

เมื่อโพสแล้วกระทู้โดนล็อก โดยที่ไม่สามารถโพสตอบได้ อนุญาตให้โพสกระทู้ใหม่ แต่ขอให้ pm แจ้งลิงค์ของกระทู้ที่โดนล็อกด้วยครับ ผมจะได้ดำเนินการลบออกให้

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 11:57 am